Shiri na oatmeal, amfani da abin sha. Hanyoyi masu lalacewa daga yin amfani da jaka, oda, contraindications

Ƙanshi da ƙanshi na jelly daga wasu 'ya'yan itatuwa sun saba da mutane da dama tun lokacin yaro, amma mutane suna iya jin daɗin abincin da suka fi so ba kawai daga' ya'yan 'ya'yan itace masu rai ba, har ma daga hatsi.

Oatmeal kissel an dauke shi da tasa mai zaman kanta wadda aka yi aiki a kan tebur a lokacin da yake zama. Rus.

An kiyasta muhimmancinta har zuwa wannan rana saboda yawan amfanin da ake amfani da ita ga lafiyar mutum.

Fasali na abun da ke ciki na oatmeal: yin amfani da kayan abin sha

Oat shine al'adun hatsi wanda abincin ya zama mafi dacewa ga jiki. Abin da ke ciki akan 40% yana wakiltar sitaci, 18% na da furotin da 7% zuwa gabobin kwayoyin. Wannan rabo ne na abubuwa da ke sa hatsi kayan samfurin mutum mai sauƙi.

 Maganin oatmeal yana da wadata cikin bitamin:

• bitamin A - wani ɓangaren da ke haɓaka sabuntawar saurin nama, yana da tasiri mai fa'ida ga haɓakar gashi, hangen nesa, yanayin ƙusa, fata, haƙori. Vitamin shine rigakafin cututtuka na sashin urinary, tsarin numfashi, sashin narkewa;

• B bitamin - saitin abubuwan da ke inganta ayyukan tsarin jijiyoyin jini, kare jiki daga samuwar thrombosis. Hakanan, abubuwa suna inganta ƙwaƙwalwar ajiya, aikin kwakwalwa, ƙyamar gani, aikin gland adrenal;

• bitamin F yana da tasirin rashin lafiyan a jiki;

• Vitamin E yana cike karancin estrogen a jiki, shine ke da alhakin kula da samartaka da kuma rage saurin tsufan kwayoyin halitta da kyallen takarda na jiki.

Ma'adinai na hatsi:

• alli - yana taimakawa don ƙarfafa ƙashin ƙashi, yana da ikon taimakawa danniya, kawar da ƙoshin lafiya, inganta haɓakar jini;

• baƙin ƙarfe - wani ɓangaren da ke shiga cikin jikewar jini tare da iskar oxygen, yana ƙaruwa matakin haemoglobin kuma yana da sakamako mai kyau akan aikin glandar thyroid;

• magnesium - inganta aikin tsarin juyayi na tsakiya, zuciya, daidaita daidaito a cikin hanji da tsarin narkewar abinci, yana daidaita aikin glandon prostate da mafitsara;

• fluoride shine mafi kyawun abu don rigakafin cututtukan caries da osteoporosis, wanda ke aiki azaman tsarin rigakafi na halitta;

• sinadarin potassium - wata hanya ce ta hana kumburi da cire ruwa mai yawa daga jiki, gishirin sa yana da sakamako mai kyau kan aikin koda, hanta da ƙwayoyin kwakwalwa.

Bugu da ƙari ga abubuwan da aka gano da kuma bitamin, abun da ke ciki na kissel na oatmeal yana da arziki a amino acid.

Kyakkyawan halaye na oatmeal: amfanin ga jiki

Amfanin kissels oatmeal an bayyana su, da farko, ta hanyar magunguna masu yawa na hatsi. Dukkan yanayin da aka warkar da al'ada an canja shi zuwa ga abincin da aka gama, da daidaitattun abin da ya ba shi damar cikawa cikin jiki.

Akwai cututtuka da dama wanda zai kasance da amfani don hada da oatmeal a cikin abincin. Daga cikin su akwai nau'ikan da kuma cututtuka masu zuwa:

• rushewa na tsarin narkewa;

• rashin ƙarfi na jiki gaba ɗaya, asarar ƙarfi;

• rashin barci da damuwa;

• miki na ciki da ciwon ciki;

• kumburi, dysbiosis, flatulence;

• cutar hawan jini;

• ciwon sukari;

• duk nau'ikan ciwon hanta;

• pancreatitis da cholecystitis;

• matsalolin ƙwaƙwalwar ajiya;

• atherosclerosis - duka magani da rigakafin;

• duk bayyanar rashin daidaito na juyayi;

• rigakafin thrombophlebitis;

• cututtukan fata;

• rikicewar glandar thyroid.

Oat kissel samfur ne da ke amfani da mutane ga kowane zamani, musamman a cikin tsofaffi da yara. Ya hada da abinci na tsofaffi, yana iya warkar da jiki har ma da cututtukan cututtuka da dama, da kuma mayar da iko, makamashi, da kuma ƙarfafawa.

Oatmeal yana da irin waɗannan samfurori masu amfani:

• yana da cikakken ƙarfin ƙarfafawa akan jiki;

• yana taimaka wa jiki don murmurewa da sauri a cikin lokacin aikin bayan kuma bayan cututtuka masu tsanani;

• tsaftace jiki, cire abubuwa masu guba daga ciki, gami da gubar, da gubobi, suna da sakamako mai kyau akan microflora na hanji;

• yana rage yawan ƙwayar cholesterol mai cutarwa cikin jini;

• yana da choleretic da anti-mai kumburi sakamako;

• yana kara garkuwar jiki da karfafa garkuwar jiki;

• yana da sakamako mai kyau akan metabolism;

• kara tsawon rai;

• zai iya maye gurbin duk wani maganin rigakafin cuta;

• ana amfani da abin sha yadda yakamata don yaƙar nauyi.

Oatmeal kissel ya daina kasancewa abinci mai ma'ana, kuma ya zama wani magani mai cikakken gaske wanda zai iya ceton mutumin daga cututtukan da yawa.

Contraindications oatmeal da cutar da abin sha ga jiki

Owmeal pudding ba sananne ba ne kawai don amfanin lafiyarsa mai kyau, amma har ma rashin rashin takaddama. Duk yunkurin masana kimiyya da kwararru don gano sakamako masu illa sunyi nasara.

Abin da kawai ya saba wa yin amfani da kissel oatmeal shine mutum rashin haƙuri ga hatsi ko abubuwan da aka gyara. A wasu lokuta, tasa zai zama da amfani ga kowa.

Samfurin haɗari yana iya kawo kawai a cikin lokuta na zalunci. Cin jelly a yawancin ƙima ko a cikin kananan allurai, amma sau da yawa zai iya haifar da jari na abubuwa mucous a cikin tsarin narkewa. Amma irin wannan mummunan aiki yana da matukar wuya a cimma, tun da kissel yana da wani abu mai ban mamaki - da zarar jikin ya cika da samfurin, bayan haka ba zai yiwu a ci wani cokali na tasa ba.

Kula da hankali da yin hankali ga amfani da samfurin ya kamata a bi da shi ga mutanen da ba su da cikakken cancanta, cututtukan hanta ko kuma siffofin cututtuka na cutar gallbladder.

Dokokin shan shan magani ba tare da lahani ga lafiyar jiki ba

Mafi kyawun rana na cin abinci kissel shine safiya. Daidai ne ya dace da amfani a matsayin babban kumallo don karin kumallo, kazalika da ƙari ga abincin abincin. Ya kamata a yi shan giya a cikin komai maras kyau, yayin da ruwan sha ya kamata a sha dumi.

Wadanda suke da matsaloli masu nauyi kuma yana so ya magance su, zaka iya haɗawa da wani shirin don rasa nauyi. A wannan yanayin, kuna buƙatar ƙoƙari ku tsayar da ƙwayar da aka tsara, ku ware daga abincin abinci maras abinci da abinci tare da abun da ke cikin calori mai zurfi. Ana bukatar maye gurbin XKUMX damuwa tare da gishiri na kowane lokaci ko sha kafin abinci. Sakamakon mahimmanci da sanarwa na asarar hasara zai kasance a lokacin da ya maye gurbin saitattun kayan kirki na safe da maraice a lokacin watanni 100.

Lokacin yin amfani da jelly oatmeal a matsayin magani ko maganin ƙwayar cuta rikicewar narkewa, aiki mai lalacewa na gabobin ciki da tsarin, don ƙarfafa kariya ta jiki, ya zama dole a shiga yau da kullum cikin abinci. Lokaci na yau a lokaci guda yana sanya 200 g, yana da muhimmanci don sha abin sha a cikin kyan gani. Wannan tasa ya dace don amfani a tsawon lokaci har zuwa farkon sakamako mai kyau ko ingantaccen yanayin.

Kuna son labarin? Kada ka manta ka raba shi da abokanka - za su gode!