Sabon haraji, indexation na fensho da amfanin yara: abin da zai canza a cikin dokoki daga Fabrairu

Majalisu da administrative canje-canje da suka zo cikin karfi a Rasha a watan Fabrairu suna hade da indexation na kowane irin biya, da farko ga pensioners, Tsohon soji, nakasassu da iyalai da yara. Koyaya, ana kuma shirin sauye-sauye a wasu wuraren: za su shafi masu bin banki, ma'aikatan hutu, da masu karɓar takaddun shaida na covid. "Somungiyoyin Moscow".

Indexation na fensho

Daga Fabrairu 1, 2022, 'yan ƙasar Rasha ya kamata a ƙididdige kudaden fansho da kashi 8,6%. Haɓaka zai kasance kusan 1,4 dubu rubles, kuma matsakaicin kuɗin inshora na tsufa shine 18 rubles. Bugu da ƙari, masu karɓar fansho za su sami ƙarin kari ga Janairu: a cikin watan farko na shekara, an karu da fensho kawai da 984%.

Biyan kuɗi ga tsoffin sojoji da nakasassu, da kuma mutanen da suka rasa ikon yin aiki saboda raunin da suka samu a wurin aiki, za a ƙididdige su da kashi 8,4%.

Amfanin yaro

Daga ranar 1 ga Fabrairu, 2022, za a ƙididdige adadin jarin haihuwa bisa ga ainihin hauhawar farashi, ba hasashe ba. Ga yaro na farko, girman babban birnin mahaifiyar zai zama 524,5 dubu rubles, kuma na biyu - 693,1 dubu rubles, idan iyali ba su sami biyan kuɗi ga yaro na farko ba. In ba haka ba, 168,6 dubu za a biya ƙarin ga yaro na biyu.

Hakanan za a ƙididdige fa'idodin yara daga Fabrairu 2022 da 8,4%. Biyan kuɗi na lokaci ɗaya a lokacin haihuwar yaro, ba tare da la'akari da aikin iyaye da matakin samun kudin shiga ba, la'akari da ƙididdigar Fabrairu, zai karu daga 18 zuwa 886 rubles.

Mafi ƙarancin alawus na wata-wata don kula da yara har zuwa shekara ɗaya da rabi kuma za a ƙididdige su daga watan Fabrairu. Adadin zai karu zuwa 7677 rubles, ko da wane yaro ne akan asusun. Matsakaicin adadin irin wannan fa'ida zai zama 31 rubles. A baya can, waɗannan adadin sun kasance 282 rubles da 7083 rubles, bi da bi.

Sabon haraji

Daga Fabrairu 1, 2022, Ma'aikatar Harajin Tarayya za ta iya karɓar bayanai kan kuɗin shiga na masu ajiya. Sashen zai sanya ido kan biyan harajin samun kudin shiga na mutum akan ajiyar banki. Koyaya, dole ne a biya harajin akan adibas sama da miliyan 1 rubles ko kuma akan kuɗin shiga sama da dubu 42,5, wanda aka karɓi ta hanyar riba daga ajiyar banki. Ba za a sanya haraji a kan ajiyar da kanta ba, amma a kan riba da aka samu daga gare ta. Sabon harajin zai fara aiki ne a ranar 1 ga Fabrairu, 2022, kuma dole ne a biya ta ranar 1 ga Disamba.

Mafi ƙanƙanta ga masu bi bashi

Daga Fabrairu 1, 2022, gyare-gyare ga Dokar Tarayya "Akan Taimakon Taimako" zai fara aiki. Dangane da sabon rubutun daftarin aiki, za a buƙaci ma'aikatan bailiffs su bar asusun mai bin bashi adadin daidai da matakin rayuwa na yanki. Don yin wannan, mai sha'awar zai buƙaci yin amfani da sabis na ma'aikacin kotu tare da sanarwa kuma ya tabbatar da kasancewar samun kudin shiga na dindindin da girmansa. Idan mai bin bashi yana da abin dogaro, zai iya neman a riƙe adadin da ya wuce mafi ƙarancin albashi.

Tashi a farashin barasa

Daga Fabrairu 2022, adadin kuɗin da ake sha na barasa zai karu da 5%. Masu kera barasa za su haɓaka farashi ta atomatik da aƙalla adadin guda.

Takaddun shaida na Covid da taps na likita

Sabbin dokokin bayar da takaddun shaida na COVID za su fara aiki a ranar 1 ga Fabrairu. Takaddun shaida na dijital za su kasance ga mutanen da suka sami ingantaccen gwajin PCR, amma ba su nemi taimakon likita ba, da kuma Rashawa waɗanda ke da rigakafin kamuwa da cutar coronavirus a cikin jininsu. Hakanan za a ba da takaddun shaida na dijital ga waɗanda suka kamu da rashin lafiya yayin da suke ƙasar waje ko kuma aka yi musu allurar rigakafi ta waje.

Za a sarrafa kantunan kiwon lafiya ta atomatik a matakin tarayya. Duk yankuna za su aika da bayanai game da contraindications na Rashawa zuwa allurar rigakafin cutar coronavirus zuwa tashar sabis na jama'a guda ɗaya, kuma za a samar da takaddun shaida a can cikin kwanaki uku. Za a sabunta takaddun shaida na tsohon salo ta atomatik. Sabon nau'i na takardar shaidar keɓewar likita kuma ya haɗa da sigar Turanci na takaddar, amma zai buƙaci bayanai daga fasfo na ƙasa da ƙasa.

Lantarki mara lafiya hutu

Daga ranar 1 ga Fabrairu, 2022, likitoci za su fara cike takaddun hutu na rashin lafiya ta hanyar lantarki, su ba su da sa hannun lantarki kuma su aika zuwa tsarin bayanai na Asusun Inshorar Jama'a, shi kuma zuwa ga ma'aikaci.

source: www.ariyah.ru

Kuna son labarin? Kada ka manta ka raba shi da abokanka - za su gode!